Tsaftacewaburbushin hakori
Na farko, saman sama yana lalata allurar da aka yi amfani da su ta hanyar jiƙa su na tsawon mintuna 30. Maganin kashe kwayoyin cuta shine 2% glutaraldehyde. Bayan an jika, a yi amfani da ɗan ƙaramin gogen haƙori mai kai don tsaftace ɓangaren burar, sannan a kurkura da ruwa mai tsabta.
- 1.Disinfect da allura kafin kowane amfani. Ya kamata a tsaftace alluran ƙonewa akai-akai ta amfani da goga na nailan ko mai tsabtace ultrasonic. Autoclave bur allura a 135 digiri.
- 2.All bur needles za a iya tsabtace ta amfani da ultrasonic taguwar ruwa. A lokacin tsaftacewa, ya kamata a yi amfani da akwatin allurar bur don riƙe alluran burauza a tsaye don kauce wa lalata alluran bur saboda karo da juna yayin tsaftacewa da girgiza.
- 3.Bayan an yi amfani da shi, sai a sa allurar bur ɗin nan da nan a cikin wani akwati mai ɗauke da wanki da maganin kashe kwayoyin cuta, kuma duka biyun sun ƙunshi abubuwan hana tsatsa. A guji amfani da magungunan kashe kwayoyin acid da alkali mai karfi da wasu magunguna masu karfi.
Yadda ake kawar da burbushin hakori
Domin daburs don likitan hakora ana yin aiki da shi a cikin bakin majiyyaci kuma sau da yawa suna haɗuwa da miya, jini, da nama na mucosal, zaɓin magungunan kashe ƙwayoyin cuta yana da ɗan tsauri. Ya kamata a zaɓi magungunan kashe ƙwayoyin cuta masu kyaun haifuwa da ƙarancin haushi da lalata ga karafa. A asibiti, 20 MG/L E ana amfani da magungunan kashe kwayoyin cuta kamar dialdehyde don lalata alluran bur.
Tsaftacewa da kuma kawar da alluran bur yana da matukar muhimmanci. Domin yana da alaƙa da kare lafiyar likitoci da majiyyata da nisantar kamuwa da cuta, tsaftacewa da kuma kashe kumburin hakori. Dangane da yin amfani da "mutum ɗaya, na'ura ɗaya" don kayan hannu na hakori, yana da matukar muhimmanci a inganta aikin "buga ɗaya da aka keɓe don mutum ɗaya" kuma ya kamata a mai da hankali sosai. kulawar yawancin ma'aikatan lafiya.
Yadda ake amfani da burbushin hakori
Lokacin da ake niƙa hakora, yakamata a yi amfani da dabarar "taɓawa haske" kuma kada ku yi amfani da karfi don haifar da yankewar buraguni. A halin yanzu, yawancin injinan da muke amfani da su, injinan huhu ne. Matsawa zai rage saurin allura ko ma dakatar da shi, ta haka zai rage karfin yanke allurar. Don haka, a lokacin da ake niƙa haƙori, kar a sanya matsi a cikin hanyar haƙori. Madadin haka, niƙa shi da dabarar “taɓawa haske”, har ma da ɗan “ɗagawa” ana buƙata.
Lokacin shirya haƙori, wajibi ne a fara niƙa wani rami na wani zurfin haƙori, sannan a ja da niƙa naman haƙori hagu da dama bisa tushen wani zurfin zurfin.
Abubuwan da ya kamata ku kula da su yayin amfani da jujjuyawar haƙora
- 1.Wanda aka zababurbushin tiyataya kamata ya kasance da wahala ga lalacewa, yana da kwanciyar hankali mai ƙarfi da ƙarfin karaya, ba tare da rugujewa ko ɓata lokaci ba, da mai da hankali sosai yayin juyawa.
- 2.Ya kamata a yi amfani da karfi da ya dace (30-60g) lokacin yankan, kuma a yanke naman haƙori a jere kuma yadda ya kamata.
- 3.Ku kula da saurin bura, musamman lokacin yin aiki da yawa Maɗaukakin gudun burbushin zai haifar da zafi mai yawa, yana haifar da lalacewa ga ɓangaren litattafan haƙori da nama na haƙori.
- 4.Kada ka tilasta bur a cikin injin turbin. Idan matsalolin shigarwa sun faru, a hankali duba guntun hannu da burauzar.
- 5.Don Allah a kula da alamar FG akan kunshin. Wannan alamar ita ce bur da aka yi amfani da ita a kan manyan injina masu sauri.
- 6.Disinfect da allura kafin kowane amfani. Ya kamata a tsaftace alluran ƙonewa akai-akai ta amfani da goga na nailan ko mai tsabtace ultrasonic. Autoclave ya ƙone a 135 digiri na akalla minti 10.
- 7.Bayan tsaftacewa ko tsaftacewa, bushe allurar bur kuma a adana shi a cikin tsabta da danshi - muhalli mara kyau.
- 8.Yana da yawa a cikin aikin asibiti cewa tip na emery bur yana sawa da sauri fiye da ƙarshen wutsiya. A wannan lokacin, kula da maye gurbin bur a cikin lokaci don kauce wa ƙarancin yankewa.
- 9.Lokacin da amfani da turbine sanyaya ruwa, ya kamata kai 50ml a minti daya.
- 10.Bayan yin amfani da tungsten karfe bur, ya kamata a tsabtace da kuma disinfected da high zafin jiki da kuma high matsa lamba. Kada a jiƙa burar da chlorine-mai ɗauke da ƙwayoyin cuta, in ba haka ba tungsten burbushin ƙarfe zai yi tsatsa kuma ya dushe.
Lokacin aikawa: 2024-05-07 15:44:24